



Accounting for every Drop!

HALMASHAURI YA RASILIMALI ZA MAJI (WRA) MKATABA WA UTOAJI WA HUDUMA BORA KWA WATEJA AGOSTI -2019

Jukumu Letu

Halmashauri ya Rasilimali za Maji imejitolea kuhakikisha ugavi sawa wa rasilimali za maji kwa kila mtu kwa uwazi na kutoa huduma bora kwa wateja wake kwa heshima, bila mapendeleo, kwa uadilifu na kwa utaalumu.

HUDUMA TUNAZOTOA	WAJIBU WA WATEJA	MALIPO (KSHS)	MUDA WA KUTEKELEZA
Utoaji wa habari/Ushauri	- Tuma ombi (piga simu, barua pepe) - Tembelea ofisi za WRA au angalia wavuti www.wra.go.ke	Bila malipo	Muda wa kuhudumiwa ofisini ni dakika 15
Kupima ubora wa maji - Maji taka	Wasilisha maji taka lita mbili (2)	5,000	Siku 10 za kazi kupata ripoti rasmi
- Maji ya kusafirishwa	Wasilisha maji lita moja na nusu (1.5) (kwa minajili ya ukaguzi)	5,000	Siku 10 za kazi kupata ripoti rasmi
- Yaliyo na bakteria	Chukua chupa iliyo safishwa kutoka kwa maabara ya WRA ili uweke sampuli	100(utarudishiwa)	Dakika 15
	Wasilisha sampuli kwa ukaguzi	2,000	Siku 5 za kufanya kazi kupata ripoti
Uthibitisho wa wataalamu walio na vibali vya kutoa huduma katika nyanja ya rasilimali za maji Utoaji wa data kuhusu rasilimali za maji. Mfano; - Maji ya mto /ziwa/chemichemi - Ubora wa maji - Visima - Ramani ya GIS	Wasilisha ombi Tuma ombi rasmi	Bila malipo	Dakika 15
		Ombi la ripoti 500 Kama ilivyo ratibiwa. Malipo yanatofautiana kulingana na sheria za rasilimali za maji 2007	Siku 7 za kazi
Kuorodhesha WRUA na WRA	Wasilisha maombi kwa fomu nambari WRA 018 zikiambatanana cheti cha usajili, katiba ya kikundi na orotha ya wanachama - Tia saina kwa mkataba wa makubaliano na WRA	Bila malipo	Mwezi mmoja
Kutoa mafunzo kwa jamii kuhusu jinsi WRUA zinavyoanzishwa na kukuzwa	Kutambua masuala kuhusu usimamizi wa Rasilimali za maji yanayohitaji kushughulikiwa	Bila malipo	Mwezi mmoja
Kusaidia WRUA katika Nyanja za kubuni na kutekeleza mipango ya Usimamizi wa maeneo ya chemichemi ya vyanzo vya maji	Utekelezaji wa mpango kama ilivyoratibiwa katika huo mpango (iwapo fedha zipo zakuteke- leza mpango huo)	Bila malipo	Mwezi mmoja
Ukaguzi na idhini ya mijengo inayohusiana na maji kama kuvuta maji kutoka kwa - Mabwawa, - Kuhifadhi, - Kuelekeza maji, - Kutakasa maji machafu.	Pata Fomu no.C1/15/1/1 Wasilisha ombi kwa fomu no. WRA 001A zikiambatanishwa na stakabadhi zinazohitajika na malipo	Itategemea kiwango cha kibali (permit) Kiwango cha A 1,000 Kiwango cha B 5,000 Kiwango cha C 20,000 Kiwango cha D 40,000	Ukaguzi: Siku Moja kuandikishwa kiwango cha A: Siku 60 kiwango cha B: Siku 90 kiwango cha C: Siku 150 kiwango cha D: Siku 180
Ombi la kuongezewa muda wa idhini	Wasilisha ombi kwa fomu no WRA 005	2,000	Siku 30
Utoaji wa kibali (permit) baada ya kusalimisha ripoti ya speksheni WRA 007	- Salimisha cheti cha ukamilishaji wa kazi - Salimisha ripoti ya ukaguzi wa ubora wa maji - Salimisha cheti cha ukamilishaji wa kazi - Salimisha ripoti ya ukaguzi wa ubora wa maji - Salimisha ripoti ya ukaguzi wa maji inavyotoka kisimani - Salimisha cheti cha ukamilisho wa kisima na vyeti vinginevyo	Itategemea kiwango cha kibali (permit) - Kiwango cha A-1,000 - Kiwango cha B-7,500 - Kiwango cha C-25,000 - Kiwango cha D-50,000 - 2,000 kutofautisha katika kiwango kimaja	Siku 30 baada ya kupokea ripoti ya speksheni na malipo ya kibali - Kiwango cha A-Siku 60 - Kiwango cha B-Siku 90 - Kiwango cha C-Siku 150 - Kiwango cha D-Siku 180
Kubadilisha kibali	Salimisha cheti cha umiliki na fomu 013	2,000	Siku 30 za kazi
Ukaguzi wa matumizi ya maji	Salimisha fomu tatu za ukaguzi 015 na uhakikishe Afisa wa WRA wanatembelea mahali hapo kwa ukaguzi na ukusanyaji wa data	Bila Malipo	Baada ya miezi mitatu(3)
Kushughulikia pingamizi yoyote inayotokana na sheria ya usimamizi wa rasilimali za maji	Wasilisha pingamizi rasmi ikieleza sababu ya kupinga	Bila Malipo	kulingana na sheria za Rasilimali za usimamizi wa maji
Kushughulikia ripoti kuhusu kukiuka hali ya viwango vilivyotengewa mazingira katika rasilimali za maji	Piga ripoti katika eneo ambalo uharibifu wa rasilimali ya maji umefanyika.	Bila Malipo	Masa 48
Kushughulikia malalamiko	Wasilisha malalamiko rasmi	Bila Malipo	Baada ya siku 5 za kazi
Usajili wa wauzaji	Tuma stakabadhi zote zinazohusika kulingana na tangazo	Bila Malipo	Mwezi moja
Ufahamishaji wa matokeo ya mchakato wa tenda/zabuni	Lazima muuzaji awe ameshiriki	Bila Malipo	Kati ya siku 30 baada ya kufungua zabuni/tenda

Tumejitolea kwa heshima, na ubora katika utoaji wa huduma. Ambapo huduma zetu haziambatani vilivyoainishwa, au ambapo huwezi kupata huduma zetu tafadhali wasiliana na:

Mkurugenzi Mkuu,

Halmashauri ya Rasilimali za Maji (WRA)
Jengo La NHIF, Bawa La B, Sakafu la Tisa (9)
Sanduku La Posta 45250 00100,
Barabara ya Ngong, Nairobi - Kenya
Nambari ya Simu: 0202732291/2729048/9
Barua Pepe: wra@wra.go.ke
Wavuti: www.wra.go.ke

Tume Ya Haki Za Kutawala

Jengo La West End, Sakafu ya Pili (2)
Waiyaki Way Westlands
Sanduku La Posta 20414-00200 Nairobi
Nambari: 020227000
Simu ya dharura: 0800221349
Barua pepe: certification_pc@ombudsman.go.ke
Wavuti: www.ombudsman.go.ke

