



HALMASHAURI YA RASILIMALI ZA MAJI KIBALI CHA HUDUMA KWA WATEJA

Maono yetu

Kuwa mfano wa kuigwa katika kudhibiti usimamizi na matumizi ya Rasilimali za maji

Dhamira yetu

Kuwa bora katika kudhibiti rasilimali tukishirikiana na washikadau wetu



| HUDUMA | MAHITAJI | MALIPO | MUDA |
|--|---|---|---|
| Utoaji wa Habari za jumla/huduma za kijumla | Wasilisha ombi kwa nambari ya simu au barua pepe au Tembelea afisi za WRA/ Tovuti | Bure | Tembelea afisi-Dakika 15 Wasilisha ombi la kimaandishi, ndani ya siku 10 za kikazi |
| MALIPO YA UPIMAJI WA UBORA WA MAJI Uchambuzi wa kemikali kwenye maji yanayo bebeka | Wasilisha sampuli ya maji lita mbili katika chupa | 5,000 | Siku 7 |
| Uchambuzi wa maji kibiojia | Hii hutofautiana kulingana na vigezo Wasilisha sampuli kwenye chupa safi kwa uchunguzi wa kibakteria (angalau mililita 100) | 3,500 | Siku 3 |
| Uchambuzi wa maji taka kwa Kila kigezo (rejea kwenye sehemu ya C ya ratiba) | Wasilisha maji lita 2 kwa upimaji | Inategemea na Kituo cha upimaji na inalipishwa kwa Kila kigezo (Rejea kwenye sehemu ya C ya ratiba) | Siku 7 |
| Data, uchunguzi, uchambuzi wa kiamabara na huduma zinazohusiana | Wasilisha ombi rasmi | 5,000 | Siku 3 |
| Data ya maji yanayo patikana chini ya ardhi- Data ya msingi (mzao,kina/urefu) hadi kiwango cha visima 10 | Wasilisha ombi rasmi | 5,000 | Siku 3 |
| Data ya Hydrometeorological Mvua (kwa siku, mwezi, mwaka) | Wasilisha ombi rasmi | 5,000 | Siku 2 |
| Kigezo cha hali ya hewa | Wasilisha ombi rasmi | 5,000 | Siku 2 |
| Kiwango cha maji na milinganyo ya upimaji | Wasilisha ombi rasmi | 5,000 | Siku 3 |
| Kutokwa kwa maji | Wasilisha ombi rasmi | 1,000 | Siku 3 |
| Kiwango cha hifadhi ya ziwa | Wasilisha ombi rasmi | 5,000 | Siku 7 |
| Shehena ya masimbi/ matope kwenye maji | Wasilisha ombi rasmi | 5,000 | Siku 7 |
| Ugao wa maji | Wasilisha ombi rasmi | 5,000 | Siku 7 |

| UCHUNGUZI | | | |
|--|----------------------|--|--------------------|
| Maji ya chini ya ardhi Utafiti wa maji ya chini ya ardhi | Wasilisha ombi rasmi | 40,000- pamoja na malipo ya wafanyikazi kama ilivyo afikiwa kwenye mkataba kwa siku, na kiwango cha AA kwa kiwango cha Mileage mbali na malipo ya uchambuzi kwenye maabara | Siku 7 |
| Maji ya juu ya ardhi Utafiti wa maji ya juu ya ardhi | Wasilisha ombi rasmi | 40,000- pamoja na malipo ya wafanyikazi kama ilivyo afikiwa kwenye mkataba kwa siku, na kiwango cha AA kwa kiwango cha Mileage mbali na malipo ya uchambuzi kwenye maabara | Inategemea na aina |
| Ubora wa maji na uzaiaji wa uchafuzi wa maji Utafiti wa Ubora wa maji na udhibiti wa uchafuzi wa maji | Wasilisha ombi rasmi | 40,000- pamoja na malipo ya wafanyikazi kama ilivyo afikiwa kwenye mkataba kwa siku, na kiwango cha AA kwa kiwango cha Mileage mbali na malipo ya uchambuzi kwenye maabara | Siku 90 |
| Vipimo vya utiririkaji wa Maji ya juu ya ardhi | Wasilisha ombi rasmi | 20,000- pamoja na malipo ya wafanyikazi kama ilivyo afikiwa kwenye mkataba kwa siku, na kiwango cha AA kwa kiwango cha Mileage mbali na malipo ya uchambuzi kwenye maabara | Siku 7 |

| RAMANI NA RIPOTI | | | |
|--|--|--|--|
| Mwongozo | Wasilisha ombi rasmi | 2,000 | |
| Nakala | | | |
| Kwa nakala ya A1 | | 5,000 | Siku 5 |
| Kwa nakala ya A0 | | 1,000 | |
| Kwa nakala ya A4 | | 1,000 | |
| Kwa nakala ya A3 | | 20,000 | |
| Ramani za digitali kwa mada | | 50 | |
| Ripoti kwa kila ukurasa | | | |
| Vifaa vya kukodisha kwa siku | Wasilisha ombi rasmi kimaandishi | Kulingana na ratiba na viwango vilivyotolewa na WRA | Siku 5 |
| Ombi la orodha za Rasilimali za maji kwa kila Beseni | Wasilisha ombi rasmi | 5,000 | Siku 1 |
| Ombi la orodha za Idhini au Vibali | Wasilisha ombi rasmi | 5,000 | Siku 3 |
| Ombi la usajili wa Water Resources Users Associations kwenye WRA | Jaza fomu WRA 018 pamoja na viambatisho vya fomu WRA 018 na Water Resources Regulations 2021 sehemu X ya 97 (1,2a-d) | Bure | Siku 30 |
| Ombi la orodha ya usajili wa WRUAs katika Beseni | Wasilisha ombi rasmi la usajili wa WRUA kwa eneo lenye nia | 5,000 | Siku 2 |
| Mapendekezo ya WRUA katika maombi ya kibali cha kutumia maji (hii haimaanishi ukabidhi wa kibali cha kutoa maji kwenye visima) | Fomu ya WRA 003 iliyojazwa ipasavyo | 2,000 | Siku 5 |
| Nakala inayoidhinisha usajili wa WRUA katika kila tawi la eneo la WRA | Wakilisha ombi rasmi | 1,000 | Siku 2 |
| Nakala ya WRUA Development Cycle | Wakilisha ombi rasmi | 4,000 | Siku 5 |
| Ombi la utafiti na kuruhusiwa kufanya ujenzi kwenye rasilimali za maji kama utoaji au uhifadhi wa maji | Fomu ya WRA 001 iliyojazwa ipasavyo na viambatisho | Inategemea na aina la kibali | Udhibitishaji: Siku 14 baada ya usajili |
| Utoaji wa maji kutoka kwenye inamasi na kutokwa kwa maji taka | Fomu ya WRA 001 iliyojazwa ipasavyo iambatishwe na stakabadhi nyingine | Kundi A – 2,000 Kundi B – 20,000 Kundi C – 40,000 Kundi D – 80,000 | Idhini ya Kundi A Siku 60 Idhini ya Kundi B Siku 90 Idhini Kundi C Siku 150 Idhini Kundi D Siku 180 |
| Tathmini ya kibali | Jaza fomu ya WRA 001 iliyojazwa ipasavyo | Inategemea na aina ya kibali Kundi A – 2,000 Kundi B - 20,000 Kundi C- 40,000 Kundi D- 80,000 | Siku 14 |
| Ukaguzi wa ukamilishi wa kazi | Wakilisha fomu iliyokamilika pamoja na stakabadhi zinazohitajika | Kundi zote za kibali | Siku 10 |
| Upeanaji wa kibali cha matumizi maji | Wasilisha Fomu ya WRA 007 iliyojazwa ipasavyo ikizingatia masharti ya idhini | Inategemea na aina ya kibali Kundi A- 1,000 Kundi B- 25,000 Kundi C- 50,000 Kundi D- 100,000 | Siku 7 |
| Tathmini ya kufanywa upya au kurekebisha kibali | Fomu ya WRA 001 iliyojazwa ipasavyo | Inategemea na aina ya kibali Kundi A- 1,000 Kundi B- 45,000 Kundi C – 90,000 Kundi D – 180,000 | Siku 14 |
| Ombi la uhamisho wa kibali cha matumizi ya maji | Jaza Fomu ya WRA 014 iliyojazwa ipasavyo | 4,000 | Siku 30 |
| Ombi la kuingia kwenye kipande cha ardhi kwa shughui za WRA | Jaza Fomu ya WRA 017 iliyojazwa ipasavyo | 4,000 | Kulingana na hitaji |
| Ombi la kutafuta kibali cha matumizi ya maji | Wasilisha Fomu ya WRA 020 iliyojazwa ipasavyo | 2,000 | Siku 2 |
| Kuongeza ithini/kuongeza kibali cha matumizi ya maji | Wasilisha Fomu ya WRA 021 iliyojazwa ipasavyo | 6,000 | Siku 60 |
| Ombi la urahisisho | Wasilisha Fomu ya WRA 002 iliyojazwa ipasavyo | 4,000 | Mara moja baada ya kuwasilisha hata za kiapo |
| Ombi la kutumia tena au kubadilisha kibali na leseni | Baada ya kuwasilisha ombi | 4,000 | Mara moja baada ya kuwasilisha hata za kiapo |
| Mwitikio wa malalamishi au ripoti zinazohusiana na wanaokiuka hifadhi za kiwango na ubora | Wasilisha ombi | Bure | Masaa 48 |
| Mwitikio wa malalamishi | Wasilisha ombi | Bure | Siku 5 |

UTARATIBU WA MAJIBU NA KUREKEBISHA

Malalamishi, pongezi na Mapendekezo yanapaswa kuwasilishwa kwa:

Mkurugenzi Mkuu
Halmashauri ya Rasilimali za Maji
Sanduku La Posta 45250 00100 NAIROBI Gorofa la Tisa,
Mrengo wa B, Jengo la NHIF, Upper Hill
Namba za simu ni: 0202732291/2729950
Barua pepe: info@wra.go.ke
Tovuti: www.wra.go.ke

Tume ya Utekezaji wa Haki
West End Towers, Orofa la pili Waiyaki Way Westlands
Sanduku La Posta 20414 00200 Nairobi
Namba za simu ni: 020227000
Nambari isiyotozwa ada: 0800221349
Barua pepe : certification complain @ombudsman.go.ke
Tovuti: www.ombudsman.go.ke



WRA KENYA



@WRA_KEN



0700 056472



Water Resources Authority